Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Mission Complete] Always With YoonA ค่ะ ><
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
puchi-puchi
ยุนอากลับไปแล้ววววววววววววววววววววววว กลับไปแล้วก็คิดถึงแล้วค่ะ T_T ยิ่งวันนนี้สาวๆมีมีตติ้งครบรอบ 7 ปี ยิ่งคิดถึงค่ะ
เห็นสาวๆ ร้องไห้กันในงานนั้น ก็คิดถึงที่ยุนอาร้องไห้ในงานนี้ด้วยค่ะ T_T

ขอบคุณภาพจากน้องฝน @9TIMExD นะคะ

คือเค้าก็ไม่ได้ไปงาน PPTV Prime Minister and I Exclusive Fan Meeting in Thailand: Yoona & I นะคะ
เสียดายมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
แต่ว่าแค่ดูคลิปเค้าก็สามารถรับรู้ได้เลยคะ่ว่าบรรยากาศในงานมันซาบซึ้งมาก ตื้นตันมากกก ยิ่งตอนยุนอาหันมาเห็นสิ่งที่พวกเราถือรอไว้
แล้วเธอร้องไห้ เค้ายิ่งรู้สึกว่า อื้อ นี่แหล่ะ แค่นี้แหล่ะ เท่านี้เองที่พวกเราต้องการ ต้องการบอกเธอว่าพวกเรารักเธอแค่ไหนให้เธอได้รับรู้

และอยากจะให้เธอนำความรู้สึกเหล่านี้ไปบอกพี่ๆและน้องซอด้วยซึ่งเธอก็บอกเราแล้วว่าเธอจะนำมันกลับไปบอกสาวๆ คนอื่นๆด้วยเช่นกันค่ะ
ว่าโซวอนไทยเรารักเธอและสาวๆ โซชิแค่ไหน T__________________T

คลิปในงานมีตติ้งจากคุณ TwinkleSPACE

คลิปในงานมีตติ้งจากคุณ TamakOpuddinG

เค้าไม่ได้ไปงานก็ไม่อยากจะรับเครดิตเอาไว้กับตัวนะคะเพราะฉะนั้นถ้าจะขอบคุณก็ไม่ต้องขอบคุณเค้าหรอกนะคะ
อยากให้ขอบคุณ สต๊าฟ SoShi Fanclub คนอื่นๆ ที่ไปช่วยงานค่ะ รวมถึง Yoona Thai Union ซึ่งประกอบด้วยเว็บไซต์ SaranghaeYoon, Myyoona และ Yooniverse530 มากๆ ค่ะ
เพราะว่างานทั้งหมดจะไม่เกิดขึ้นได้เลยหากไม่ได้เวปทั้งสาม และเหล่าสต๊าฟบอร์ดเราที่ไปเตรียมโปรเจกต์อ่ะค่ะ

ครั้งนี้เวปเราร่วมกันทำกับทางบ้านยุนอาทั้งสามโดยที่เวปเราดูแลในส่วนกระดาษข้อความ Always With YoonA ค่ะ^^
แต่ว่าทั้ง VTR เปิด แท่งไฟที่โบกกันในงานชั้น 2 นั้นเป็นของทางเวปยุนอาทั้งสามบ้านเตรียมมานะคะ
ซึ่งทำวีทีอาร์ได้ซาบซึ้งตรึงจิตใจเค้ามากเลยค่ะ ดูแล้วร้องไห้น้ำตาไหลพรากเลย T_T ขอบคุณมากนะคะที่ทำมันขึ้นมา

คลิปที่นำไปเปิดเป็น VTR ในงานมีตติ้ง โดย Yoona Thai Union

ขอบคุณน้องๆ อาสาที่เค้าก็ไม่รู้หรอกค่ะว่ามีใครบ้างนะ แต่ก็ขอบคุณทุกคนที่เข้าไปช่วยวางแท่งไฟ วางกระดาษ ช่วยทำงานไม่ว่าขั้นตอนไหน
เค้าอยากจะขอบคุณจากใจจริงๆ ค่ะ ทุกคนมีส่วนร่วมที่ทำให้เกิดโปรเจกต์ที่ดีๆ แบบนี้ได้นะคะ 01.gif

และอยากจะขอขอบคุณ PPTV ด้วยค่ะที่จัดงานนี้ขึ้นมา แถมยังให้ความช่วยเหลือพวกเราแฟนคลับเป็นอย่างดีด้วยค่ะ
เพราะถ้าทางผู้จัดไม่เปิดโอกาสให้ไม่ไปคุยกับทางเกาหลีให้ว่าจะขอคิวแทรกเพิ่มในการฉายวีทีอาร์ เราก็จะไม่มีทางทำงานได้ออกมาราบรื่น
และซาบซึ้งใจกันได้ขนาดนี้อ่ะค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆๆ เลยนะคะ ที่ทำให้ยุนอา และพวกเราโซวอนไทยได้มีความสุขร่วมกันแบบนี้ ขอบคุณจริงๆ ค่ะ ><

ที่ขาดไม่ได้ ขอบคุณโซวอนทุกคนที่เข้าไปอยู่ในฮอลล์วันนั้น และร่วมซาบซึ้งตรึงใจอยู่หน้าคอมที่บ้านกันด้วยนะคะ
เพราะเค้าคิดว่าทุกความรู้สึกที่ส่งไปให้ยุนอานั้นล้วนสำคัญค่ะ ขอบคุณทุกคนนะคะที่รักยุนอาและสาวๆกันมากขนาดนี้

รักพวกเธอ อยู่กับพวกเธอ สนับสนุนพวกเธอตลอดไปนะคะ emo2 (7).gif

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ 10.gif

ปล. ใครเก็บภาพความประทับใจในการมาเยือนไทยของยุนอาในครั้งนี้ สามารถแชร์ได้ที่ห้อง 2014 YoonA & I นะคะ ^^
MoOZoM_SNSD
รักยุนนนนนนนนนนและอีก 8 คนด้วยค่ะ T______________T
html
ชอบโปรเจคสุดๆเลยค่ะ และตอนนี้ก็คิดถึงยุนอีกแล้ววว
ทั้งๆที่พึ่งกลับไปเมื่อวานแท้ๆ TT
nunta
น้ำตาไหลพรากซึ้งค่ะ ขอบคุณ SSFC และ บ้านยุนทั้งสามบ้าน
จริงๆค่ะ ที่ทำให้ทุกอย่างราบรื่น พี่ปูชิบอกไม่ต้องขอบคุณพี่แต่หนู
อยากขอบคุณค่ะถึงพี่ไม่ได้ไปทำหน้าที่ในงานแต่พี่เป็นกระบอก
เสียงที่สำคัญของพวกเรา สุดท้ายนี้อยากจะบอกว่ารักสาวๆทุกคนค่ะ
hyoyeonfc
ปลื้มปริม น้ำตาจะไหล เห็นคนรักมีความสุข เราก้เป้นสุขกว่าสองเท่า รักเหม่งนะ
kalapa
ขอบคุณโซชิและโซวอน
ครอบครัวของเราอบอุ่นมาก
น้ำตาจะไหลเลยค่ะ
wewy
ร้องไห้ตามน้องยุน ซึ้งใจที่ยุนร้องไห้ กับโปรเจคของโซวอน
ขอบคุณทุกๆคนมากๆนะคะ
benjawancream
โหยยยยย ซึ้งอ่ะ น้ำตาไหลลลล
ไม่ได้ไป เสียดายมากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กอไก่ยาวไปดาวอังคาร
วีทีอาร์ซึ้งมากๆ
ขอบคุณนะคร่าาาา~
kpknjm
VTR ดูแล้วซึ้งเลยค่ะ ยุนอาคงตื้นตันมากจริงๆ
ขนาดเราไม่ได้ไปงาน (อิจฉาคนอยู่ในงานมาก)
เรายังซึ้งเลย โซนหน้าคอม อยากบอกว่า
โปรเจคนี้เป็นอะไรที่สุดยอดมากจริงๆ
Sg_227
ไม่มีคำบรรยายใดๆ...นอกจากแผ่นกระดาษที่ได้รับกับคำว่า ALWAYS with YOONA กับน้ำตาที่ไหลกับคำกล่าวขอบคุณและบอกลา....ของยุนอา พูดสั้นตรงนี้ "ฉันรักเธอที่เป็นเธอ...และรักเกริล์เจนทั้ง8"
ขอบคุณบ้านหลังนี้ที่ให้เราพักพิงอิงซบ...รับรู้-รับทราบ-รับความรู้สึก ผ่านโปรเจคต่างๆ....ไปยังSNSD ไม่มีพวกคุณคงไม่มีบรรยากาศดีๆเยี่ยงนี้...ขอบคุณอีกครั้งจากใจ s15.gif
YoonA_YA
ขอบคุณทุกๆคนมากเลยนะคะที่ทำให้งานครั้งนี้ออกมาสมบูรณ์

อยู่ในงานรับรู้ได้ถึงความรักที่ทุกคนมีให้ยุนจริงๆ ยุนเองก็คงรู้สึกเหมือนกัน

mnc (3).gif
gornya
ขอบคุณทุกคนที่ทำให้งานนี้สำเร็จไปด้วยดีนะคะ .. ซึ้งมาก และฟินมาก ที่เห็นเหม่งยิ้มร่าขากลับ.. แบบ.. มันทำให้รู้ว่านางก็ปริ่มไม่แพ้ที่โซวอนปริ่ม .. ฮืออออ รักอ่ะะะ รักกกกกกกก
LoveLy-SoShi
น่ารักมากๆเลยคะ
ทั้งวีทีอาร์ที่นำไปเปิดละก็หลายๆอย่าง
ขอบคุณโปรเจกดีๆแบบนี้
และขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีที่ทำให้เกิดวันนั้นขึ้นมา

สู้ๆๆๆค่าาาาาาาาาาาาาาาา
violet_m
mhmsy_
61.gif 61.gif
venus02
10.gif รักกกกก yoona
MemeeSone
งืออออ รักยุนอาง่าาาา คิดถึง T^T
โปรเจ็คซึ้งมากๆ อยากไปมากเลย เสีดายฟุดๆ
Always with yoona มาอีกนะ จะไปให้ได้ T.T
aommyzp
คือน่ารักและนิสัยดีมากๆเลย
ฮือออออ คิดถึงงงงงง
KK.
ใช่เลย
เสีดายและเสียใจมากกกกกกก
ที่ไม่ได้ไปงานนี้
ทำไมรู้สึกว่ายุนอาดูสวยขึ้นอีกอะ
แบบพูดไม่ออกบอกไม่ถูก
แต่รูปโปรเจคสวยจัง
แต่ก็อยากเห็นตอนที่ตะโกนเรียกชื่อเหม่ง
แล้วเหม่งโผล่ออกมาอ้ะ
เสียใจพลาดสุดๆ
Girls' Generation Lover
ต้องขอบคุณทุกๆคนมากๆเลยนะคะ ทั้งพี่ปูชิ สต๊าฟ SSFC เว็บ SaranghaeYoon,Myyoona ,Yooniverse530
รวมถึงผู้ใหญ่ใจดีจาก PPTV โซวอนที่ไปร่วมงาน โซวอนที่ถ่ายแฟนแคมมาให้เราดู s6.gif
รู้สึกเสียดายมากกกที่ไม่ได้ไปงานนี้ เหม่งน่ารักมากเลยงื้อ~ ซึ้งมากและฟินมาก tk (7).gif

PS.ฟินจริงที่เหม่งยิ้มตอนขากลับ ><
tinew_sone TN
เป็นแค่โซนหน้าคอมแต่ยังรู้สึกถึงความประทับใจของยุนอาต่อพวกเราจริงๆ
น้ำตาซึมเลยค่ะตอนที่ทำโปรเจคต์ เสียดายมากที่ไม่ได้เป็นหนึ่งในนั้น
yoonasarang

เป็นงานมีทที่มหาฟินมว๊ากกกกกกกกกก

สนุก ซึ้ง ปลื้ม ปริ่ม ครบทุกอารมณ์จิงๆ

เด็กแว๊นนี่ร้องไห้กันเลยทีเดียว

บอกเลยค่ะ วันนั้นมีความสุขมากๆ

32.gif 60.gif
nonlovesnsd
เสียดายไม่ได้ไปร่วมในโปรเจคนี้ด้วย
แต่แค่เห็นภาพรู้สึกซึ้งมากๆเหมือนเข้าไปอยู่ด้วยเลย
ขอบพี่ๆทีมงานและโซวอนทุกๆคนด้วยนะครับที่ทำโปรเจคเพื่อพี่สาว
PPlluuss
ซึ้งปริ่มตลิงแตกกันไปเลยงานนี้

ดูแล้วน้ำตาคลอ เลย ^^
taeny 27
ขอบคุณโซวอนสายออกงานค่ะะ ><
nam*
ไม่ได้ไปแต่อยู่บ้านนี้น้ำตาไหลพรากเลย T^T
NemesisTiffany
อยากไปเห็นตัวเป็นๆแบบในงานนี้บ้างจัง
mhmsy
งือๆ คิดถึงยุน คิดถึงโซชิ
รักพวกเธอมากมาย <3
mangaman
โซวอนไทยไม่เป็นรองใครอยู่แล้ว 61.gif
NemesisTiffany
เมื่อคืนเห็นงานนี้ในช่อง PPTV ด้วย เห็นว่าจะเอางานนี้มาฉายให้ดูวันอาทิตย์นี้ล่ะ
Gwi alamdx
น้ำตาจะไหล...
เป็นโปรเจคที่ทำน้ำตาไหลครั้งที่สอง
ครั้งแรกพี่แทง ครั้งสองน้องยุง ฮือ... ซึ้งอ่ะ emo2 (15).gif
sunnanny
อยากไปบ้างงงง TT
Guubgiib :3
ดีใจน้าาา ที่ได้เป็นส่วนหนึ่ง ถึงแม้จะไม่ได้ไป ^^
Love you forever. <3
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.