3 กันยายน 2552 เวลา 15.00 น. KBS Annex ย่านยออิโด เขตยองดึงโพ กรุงโซล มีการจัดงานประเทศผลงาน 'The 36th Korean Broadcasting Prizes'

ในงาน 'The 36th Korean Broadcasting Prizes' ปีนี้มีผู้ดำเนินรายการประกอบไปด้วย SBS ยองยงซอก พัคอึนคยอง, KBS ฮันซอกจุน คิมคยองรัน และ MBC ฮันจุนโฮ และ ชเวฮยอนจอง

สำหรับทางด้าน โซนยอชิแด เรียกได้ว่าภายในวันเดียวกันนั้นเธอเดินสายถึงสองงานเลยทีเดียว โดยเมื่อช่วงเช้าวันเดียวกัน เวลา 11.00 น. เธอได้เข้าร่วมได้รับแต่งตั้งให้เป็นฑูตประชาสัมพันธ์โครงการการเปลี่ยนถ่าย การออกอากาศโทรทัศน์เกาหลีจากระบบอะนาล็อคสู่ระบบดิจิตอล ล่าสุดเมื่อเวลา 15.00 น. พวกเธอก็ได้ขึ้นโชว์ในงาน 'The 36th Korean Broadcasting Prizes' อย่างต่อเนื่องทันที

ในวันนี้ผู้ที่ได้รับรางวัลแดซังคือรายการ KBS Documentery 'Noodle Road' ตามด้วยรางวัลอื่นๆอีกว่า 28 รายการ และรางวัลสำหรับผู้คนเบื้องหลังอีกกว่า 26 คน นอกจากนี้ยังมีโชว์จากเกิร์ลกรุ๊ปอย่าง โซนยอชิแด (So Nyeo Shi Dae), MC Mong, SG Wannabe อีกด้วย

ผลรางวัล 'The 36th Korean Broadcasting Prizes'

◆รางวัลในสาขาคนทำงาน

▲Merit Awards=SBS อันกุกจอง 前 SBS VP
▲Merit Region Awards=แดกูMBC พัคยองซอก ‘ชีซาโทรน’ โปรดิวซ์และดำเนินรายการ
▲Press Awards=MBC ควอนซุนพโย ‘Sisa Magazine 2580’ 2580 Questions
▲Sports News=KBS คิมชุนกิล 2008 Beijing Olympic
▲Press Camera=KBS คิมแดวอน ‘시사기획 쌈’
▲Announcer Awards=KBS ยูแอรี 1R ‘집중 인터뷰’
▲MC Awards=EBS คิมจงซอก ‘모여라 딩동댕’
▲Anchor Awards=CBS คิมฮยอนจอง ‘김현정의 뉴스쇼’
▲Radio Producer Awards=MBC อีซอกฮอน
▲TV Producer Awards=MBC คิมแทโฮ ‘Infinity Challenge’
▲Art Awards=SBS 신승준 SBS Drama Special ‘Cain And Abel’
▲Lighting Awards=KBS อีวีชัน ‘Quiz of Korea’ ‘Concert 708’
▲Picture Graphics Awards=KBS คิมฮันซอก ‘แทวังเซจง’
▲Technic Awards=SBS ชเวซังดัม 2008 Beijing Olympic, World Cup Broadcasting
▲Filming Awards=จินจูMBC คิมจองกึน Documentary ‘지리산’
▲Image Creation Awards=KBS ฮันซังจอง ‘Quiz of Korea’
▲Music Awards=KBS ซนจีมยอง ‘영상포엠 내마음의 여행’
▲Script Awards=SBS จองจีอู ‘가문의 영광’
▲DJ Awards=KBS อันคยองจิน ‘라디오극장’
▲Comedian Awards=KBS คิมจุนโฮ ‘Gag Concert’
▲Talent Awards=MBC คิมมยองมิน ‘Beethoven Virus’
▲New Talent Awards=MBC อีซังยุน ‘Lover, Don't Cry’
▲Singer Awards=CBS SG Wannabe ‘I Love You’
▲New Singer Awards=MBC, CBS จางกีฮาและใบหน้า ‘싸구려 커피’
▲Classical Awards=KBS ชูชอน อีกวังซู
▲Country Activity Awards=EBS ซองกีโฮ EIDF Destiny

◆รางวัลในสาขารายการ

▲แดซัง=KBS อีอุคจอง ‘Noodle Road’
▲Full-Length Drama TV Awards=KBS จอนอูซอง ‘Tae Wang Se Jong’
▲Middle Drama TV Awards=SBS จางแทยู ‘The Painter of the Wind’
▲Entertainment Radio Awards=KNN 문근해 ‘노래 하나 얘기 둘’
▲Entertainment TV Awards=MBC 김태호 ‘무한도전’ '봅슬레이 도전 특집' 1, 2, 3편
▲Culture Art Radio Awards=KBS 김은정 ‘행복한 국악여행’ '한민족방송 특별기획 국악교육프로젝트'
▲Culture Art TV Awards=제주MBC 김지은 HD 다큐멘터리 25부작 ‘제주 문화 상징 100선’
▲Teen Child Radio Award=EBS 손희준 ‘아름다운 밤 우리들의 라디오’(아우라)
▲Teen Child TV Award=SBS 김재영 성장다큐 ‘내 마음의 크레파스’
▲News Pick Radio Awards=MBC 정경수 ‘김성수의 뉴스포커스’
▲News Pick TV Awards=MBC 이정은 ‘뉴스데스크’ '신영철 대법관 재판개입' 특종 보도
▲In-Depth News Radio Awards=KBS 홍지명 ‘뉴스초점’
▲In-Depth News TV Awards=KBS 전수영 ‘소비자 고발’ 90회 '충격! 베이비파우더에서 석면 검출'
▲Documentary Radio Awards=MBC 김나형 ‘한국대중음악, 시대를 걷다’
▲Documentary TV Awards=MBC 허태정 ‘북극의 눈물’
▲Life Info Radio Awards=EBS 한진숙 ‘라디오 멘토 = 부모’
▲Life Info TV Awards=KBS 이강주 ‘과학카페’
▲Area News Pick Radio Awards=CBS전남방송 박형주 ‘감시되지 않는 살인가스 COE’
▲Area News Pick TV Awards=대구MBC 조재한 ‘낙동강 1,4=다이옥산 검출 특종’
▲Area In-Depth News Radio Awards=CBS전북방송 김용완 특집 2부작
▲Area In-Depth News TV Awards=대전MBC 최기웅 보도특집 다큐멘터리 2부작 ‘끝나지 않은 재앙’
▲Area Documentary Radio Awards=KBS창원방송총국 손윤희 ‘성범죄 보고서=소녀를 위한 나라는 없다’
▲Area Documentary Radio Awards=대구방송 전병준 라디오 개국 11주년 특집 3부작 ‘소리의 힘’
▲Area Documentary TV Awards=KBS부산방송총국 최영송 HD 해양기획 5부작 ‘배(船)’
▲Area Documentary TV Awards=KBS대전방송총국 김문식 ‘호모오일리쿠스’ 3부작
▲Area Life Info Radio Awards=KNN 문근해 ‘미시타임’
▲Area Life Info TV Awards=KBS창원방송총국 이지윤 ‘소화제=책으로 통하는 세상 書로書로’
▲Special Daesang Awards=KBS 허완석 ‘러브 인 아시아’
▲New Media Awards=MBC 플러스 미디어 이홍철 ‘조선과학수사대 별순검’ 시즌2









ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT- http://www.pingbook.com